shafi_banner

Blogs

Yadda Ake Zaba Mafi kyawun Gyaran Gashi (Kuma Me yasa Saƙa Na ɗa'a ba ta taɓa zuwa da arha)

Nawa ne farashin gyaran gashi, ta fuskar kudi da kuma da'a?

Yanzu gashi karya ya mamaye ko'ina.Daga wutsiyar doki tare da clip-ins waɗanda ake samu a cikin shagunan sayar da kayan haɗi a kan babban titi zuwa tsadar tsada wanda duk wanda ya yi aiki mafi kyau ya siyar a cikin shirin ƙarshe na Love Island, buƙatun gashi da wadatar karya sun fi kowane lokaci girma.

Yana da sauƙi a fahimci dalilin da ya sa lokacin da mashahurai da masu zane-zane suka fara bayyana game da amfani da su na kari, saƙa, da wigs na gashi, a cikin koyawa masu kyau na zamani, mata na yau da kullum sun fara gane cewa hotunan da suke aikawa ga masu gyaran gashi don 'wahayi' ba su kasance masu gaskiya kamar yadda suke tunani ba.Amma, akwai ƙarin kari, sun kasance mai yiwuwa.

Maimakon a iyakance su cikin girma, tsayi ko salon, gashin karya ya kasance hanyar da mata za su iya samun duk abin da suke so.

Mun sami damar yin hakan.Gyaran gashi ba kawai ya zama makami na yaudara ba a cikin kayan aikin kyan gani na yau da kullun (hali a cikin batu) duk da haka, su ma masana'antu ne da ke haɓaka tare da kiyasin kudaden shiga na shekara-shekara na dala miliyan 250 zuwa dala biliyan 1.

INGANTAWA

Dangane da rahoto daga rahoton Bincike da Kasuwanni na 2018, ana hasashen kasuwar wigs na gashi da na kari za su samu sama da dala biliyan 10 nan da 2023.

Abin takaici, kowane nau'in gashi ba a daidaita shi ba.

Wasu abokan ciniki suna zaɓar gashin roba (wanda aka haɗa da haɗin fiber da aka yi daga filastik wanda yayi kama da gashin dabi'a, amma ba a sake yin amfani da su ba, kuma ba za a iya lalata su ba) zaɓin da ya fi shahara shine gashin ɗan adam.Ana iya tsara shi azaman gashi na yau da kullun.Kuna iya rina shi kamar gashi na halitta, tsabtace shi azaman gashi na yau da kullun, kuma ku sa na dogon lokaci idan an kula da ku.

KARIN GAREKU

Duk da haka, ba a kayyade kasuwancin gashin ɗan adam.

Abin da muka sani shi ne, yawancin gashin ɗan adam sun fito ne daga Rasha, Ukraine, China, Peru, da Indiya.Mata a wadannan kasashe na iya samun kudi fiye da albashinsu ta hanyar sayar da gashi ga Turawan Yamma masu kudi.Amma wannan ba sau da yawa ba ne.

Kamfanoni da yawa - kuma a zahiri yawancin kamfanonin gyaran gashi na Amurka da na ci karo da su suna samun gashin kansu kai tsaye daga gidajen ibada na Indiya inda masu bautar addini ke yin al'ada na aske kawunansu.Aikin, wanda aka fi sani da "tonsuring", na iya haifar da bene na haikalin cike da gashi wanda ba shi da sako-sako.Gashin gabaɗaya ana tattara su ne ta hanyar masu shara a haikali (an yi hayar su tare da masu siyan gashin ɗan adam) ko kuma an yi gwanjonsu.

Wasu kamfanonin gyaran gashi irin su Saƙar Gashi, har ma da fitar da gashin haikalin su na $239 a matsayin fa'idar tushen da'a.Remy, a haka.

Yana da ɗan bayani.

Sarah McKenna, wacce ta kafa salon gyaran gashi ta ce "Mummunan gashi ya bi matakai da yawa a cikin kankanin lokaci wanda sau da yawa yakan yi kama da yadda yake lokacin da aka fara ba da gudummawar."Vixen & Blush."A gaskiya ma, lokacin da aka tattara, mummunan gashi yana yiwuwa daga dubban mutane maimakon guda ɗaya."

Ta ce wasu daga cikin gashin da mutane ke bayarwa ga masu amfani da su ana samun su ne daga benayen salon gyara gashi da kuma goge baki.Gashin da, mafi mahimmanci, ba shi da inganci.Yawancin gashin da ake tattarawa ana tattara su a cikin babban tanki na bleach, an yaga daga cuticle ɗin sa sannan a canza launin zuwa inuwa mai ban sha'awa.

“Wannan gashi yanzu an lasafta shi a matsayin wanda ba remy ba, wanda ke nufin cewa cuticle ɗin ya lalace kuma baya cikin asalinsa tun daga tushe har zuwa ƙasa kuma yana buƙatar na'ura mai nauyi don cire shi.

"Sau da yawa launi na ƙarshe na iya yin shuɗe saboda rini na masana'antu masu arha suna zubowa daga cuticle. Gashi a ƙarshe zai zama wata inuwa mara kyau ta lemu ko watakila ma kore - launi na rini mai arha."

Wasu nau'ikan har ma suna ƙara gashin gashi na roba tare da gashin da aka tattara mai rufin silicone don haɓaka ribarsu amma har yanzu suna da'awar cewa gashin gashi na ɗan adam ne.

Don gudanar da nata salon McKenna tana neman nemo mafi kyawun ingancin halitta (wanda ba a sarrafa shi) gashi da za ta iya kuma ta yi matuƙar ƙoƙari don nemo wuraren da suka dace da daidaikun mutane waɗanda suka sami damar yin wannan cikin ɗabi'a.

Shekaru 8, har yanzu ba kawai ta sanya mafi kyawun kayan gyaran gashi waɗanda ke da gaskiya ga launi a cikin kayan aikinta ba amma kuma tana ba da gashi ga ƙwararrun zaɓaɓɓu na musamman kamar su.Ouxun Gashi.

A haƙiƙa, ita kaɗai ce abokin ciniki na Burtaniya da ke aiki tare da tushenta na Rasha."Mun ziyarci su a kowace shekara, tawagar da ke tattara gashi suna ziyartar yankuna masu nisa don tattara gashin gashi kuma mun san hanyoyi da wuraren.

"Ana siyan gashin kuma wani muhimmin bangare ne na harkokin tattalin arziki na al'umma. Matasa na iya sayar da gashin kansu kuma suna samun kudi don tallafawa iyalansu."

Tare da Vixen & Blush, Ouxun Hairs na samar da gashi na zahiri sun fi kyau

Ouxun Gashi

Samar da gashin ɗan adam wani ƙaramin tattalin arziki ne nasa.Wannan shine ainihin dalilin da yasa gashin da aka samo asali ba zai taba zama mai arha ba.Kwararrun masu samar da kayayyaki - hatta ƙwararrun masu samar da kayayyaki yakamata su nemi gashi daga waɗanda suke son siyar da shi, kuma suna biyan waɗannan mutane daidai kuma suna ɗaukar gudummawar su kamar zinariya.

A cewar McKenna salon da ke siyar da cikakken kai na gyaran gashi na ƙaramin zobe a ƙarƙashin PS450 ($ 580) kuma yana yiwuwa saboda gashin da ake amfani da shi ba shi da inganci.

"A cikin babban titin salon farashin da kuke gani shine jimillar samfur da sabis," in ji ta.“Kudin gashi ba ya canzawa tsakanin birane, amma kudin aiki zai yi.

"Don cikakken shugaban 18-inch micro zobe gashin gashi, zaku iya tsammanin farashin zuwa PS600 ($ 780) a cikin gashin gashi mai kyau. A London farashin ya fi kusan tsada PS750 ($ 970)."

Don zaɓar mafi kyawun gashin gashi a matsayin abokin ciniki, McKenna ya yi imanin zaɓi mafi aminci shine koyaushe zuwa ga ƙwararrun ƙwararrun da ke da ƙwarewa don bayarwa.Shi ya sa ta kafa Ouxun Hairs wata alama ce kawai ta tushen salon don kari.

A gaskiya ma, salon gyara gashi dole ne a sami aƙalla masu salo guda uku waɗanda ke da ƙwarewa kuma suna ba da kari a salon kafin su yarda su raba gashin."Wadannan wuraren shakatawa suna kashe lokacinsu da kuɗinsu don horar da ma'aikatansu, sannan kuma suna da adadi mai yawa na abokan ciniki da ke ziyartar su, ta yadda za su iya haɓaka fasahohin su, yin gyaran gashi kawai a kowane wata a wani salon na yau da kullun bai isa ya zama salon gyara gashi ba. masu sana'a."

Bugu da ƙari, a matsayin fa'ida, ba ya yin wani matsin lamba kan samfuran da aka samo asali na ɗabi'a.

Tare da Central da Shoreditch-based Vixen & Blush salons, Ouxun Hairs gashin masana gashi ne suka yi da mafi kyawun salon gyara gashi Samantha Cusick, Daniel Granger, Hari's Hershesons da Leo Bancroft, don suna kawai.

"Ina jin al'adar jefarwa da ta mamaye al'ada abu ne da ya kamata a magance," in ji McKenna kuma kalamanta sun kafa shinge.


Lokacin aikawa: Nuwamba-09-2023